Purple Trading
Licensed by tier-2 regulators. No tier-1 licence found on the registers checked.
The group lists 2 entities: L.F. Investment Limited; Purple Trading s.r.o. (tied agent).
Cảnh báo có nghĩa là: The firm is licensed somewhere we can verify, but part of the business sits under weaker supervision — an offshore entity, leverage far above Tier-1 retail caps, or a register entry that does not cover everything the firm advertises.
Hồ sơ của cơ quan quản lý
Các tham chiếu giấy phép và đăng ký được ghi nhận trên sổ đăng ký của từng cơ quan.
| Cơ quan quản lý | Khu vực pháp lý | Số tham chiếu. | Cấp | Tình trạng |
|---|---|---|---|---|
| CySEC | Cyprus | 271/15 | T2 | Active |
| Czech National Bank (tied agents list) | Czech Republic | — | T2 | Active |
Cuộn ngang — cột cơ quan quản lý vẫn cố định.
Các số tham chiếu được sao chép nguyên văn như đã công bố để bạn có thể dán trực tiếp vào công cụ tìm kiếm của cơ quan quản lý. Nếu một số trên trang web của nhà môi giới không hiển thị nhà môi giới đó trên sổ đăng ký của cơ quan quản lý, hãy coi trang web đó là chưa được xác minh.
Dòng thời gian quy định
Các thông báo đã công bố và mục trong danh sách cảnh báo được ghi nhận đối với pháp nhân này.
Không có thông báo nào được công bố trong hồ sơ
Tại lần kiểm tra gần nhất của chúng tôi vào ngày 2026-09-06 chúng tôi không tìm thấy thông báo cảnh báo hoặc mục danh sách cảnh báo nào được công bố nêu tên thực thể này trên các sổ đăng ký mà chúng tôi giám sát. Đây là một tuyên bố về những gì chúng tôi tìm thấy vào một ngày cụ thể, không phải là sự đảm bảo về tương lai — hãy kiểm tra lại trước khi nạp tiền.
Kiểm tra của văn phòng đăng ký
7 kiểm tra mà bất kỳ ai cũng có thể lặp lại dựa trên các nguồn công khai.
| Kết quả | Kiểm tra | Phát hiện |
|---|---|---|
| Đạt | Quy định của CySEC | L.F. Investment Limited nắm giữ giấy phép 271/15 của CySEC, được cấp vào năm 2015. |
| Đạt | Đăng ký với Ngân hàng Quốc gia Séc | Purple Trading s.r.o. (Brno, IČO 06047033) được Ngân hàng Quốc gia Séc niêm yết là đại lý liên kết từ năm 2018. |
| Cảnh báo | Tỷ lệ thua lỗ của nhà đầu tư cá nhân | Trang web của công ty cho biết 72.05% tài khoản nhà đầu tư cá nhân bị thua lỗ khi giao dịch Hợp đồng chênh lệch với nhà cung cấp. |
| Cảnh báo | Thỏa thuận với CySEC | CySEC đã đạt được thỏa thuận trị giá 150.000 EUR với L.F. Investment Ltd liên quan đến xung đột lợi ích và tiếp thị Hợp đồng chênh lệch. |
| Chưa xác minh | Số tiền nạp tối thiểu | Số tiền nạp tối thiểu không thể xác minh. |
| Chưa xác minh | Spread EUR/USD | Spread EUR/USD điển hình không thể xác minh. |
| Chưa xác minh | Danh sách loại tài khoản | Danh sách đầy đủ các loại tài khoản không thể xác minh. |
Tìm hiểu về Bảo vệ theo Quy định
Purple Trading hoạt động chủ yếu thông qua L.F. Investment Limited, được cấp phép và quản lý bởi Ủy ban Chứng khoán và Giao dịch Síp (CySEC) theo số giấy phép 271/15. Quy định của CySEC này cung cấp một khuôn khổ được thiết kế để bảo vệ lợi ích của khách hàng. Các biện pháp bảo vệ chính bao gồm việc tách biệt quỹ của khách hàng khỏi vốn hoạt động của công ty, nghĩa là tiền gửi của bạn được giữ trong các tài khoản ngân hàng riêng biệt. Ngoài ra, khách hàng của các công ty được CySEC quản lý thường được Quỹ Bồi thường Nhà đầu tư (ICF) bảo hiểm, quỹ này cung cấp khoản bồi thường lên đến một giới hạn nhất định nếu một công ty được quản lý không thể đáp ứng các nghĩa vụ của mình. Lớp giám sát này nhằm đảm bảo sự ổn định tài chính và các thực tiễn hoạt động công bằng. Purple Trading cũng có sự hiện diện tại Cộng hòa Séc dưới tên Purple Trading s.r.o., được Ngân hàng Quốc gia Séc liệt kê là một đại lý liên kết. Điều này có nghĩa là thực thể tại Séc hoạt động thay mặt cho công ty chính được CySEC quản lý, mở rộng dịch vụ của mình trong khi vẫn hoạt động dưới ô dù quy định của CySEC.
Xác minh Giấy phép của Purple Trading
Điều quan trọng đối với bất kỳ nhà đầu tư nào là phải tự mình xác minh tình trạng pháp lý của nhà môi giới. Đối với Purple Trading, bạn có thể xác nhận giấy phép CySEC bằng cách truy cập Sổ đăng ký các Thực thể được CySEC quản lý chính thức. Bạn sẽ cần tìm kiếm L.F. Investment Limited hoặc sử dụng số giấy phép 271/15. Điều này sẽ hiển thị các chi tiết như ngày cấp giấy phép, số đăng ký của công ty và tình trạng hiện tại của nó. Để đăng ký với Ngân hàng Quốc gia Séc, hãy điều hướng đến trang web của CNB và tìm sổ đăng ký các công ty và trung gian đầu tư của họ. Tại đây, bạn sẽ tìm thấy danh sách các đại lý liên kết nơi Purple Trading s.r.o. được liệt kê, cùng với số nhận dạng của nó (IČO 06047033). Các bước này đảm bảo rằng thông tin do nhà môi giới cung cấp phù hợp với hồ sơ quy định chính thức, mang lại sự minh bạch và xác nhận tình trạng hoạt động hợp pháp của họ trong các khu vực pháp lý tương ứng.
Hoạt động tại Síp so với Séc: Một sự phân biệt
Việc hiểu rõ sự khác biệt giữa các hoạt động tại Síp và Séc của Purple Trading là quan trọng đối với khách hàng. L.F. Investment Limited, có trụ sở tại Limassol, Síp, là thực thể chính nắm giữ giấy phép công ty đầu tư đầy đủ của CySEC. Điều này có nghĩa là công ty chịu trách nhiệm trực tiếp trong việc tuân thủ tất cả các chỉ thị của CySEC, bao gồm các yêu cầu về vốn, tách biệt quỹ của khách hàng và nghĩa vụ báo cáo. Purple Trading s.r.o., có trụ sở tại Brno, Cộng hòa Séc, hoạt động như một đại lý liên kết. Đại lý liên kết là một thể nhân hoặc pháp nhân, hoạt động thay mặt cho chỉ một công ty đầu tư, quảng bá dịch vụ đầu tư, thu hút khách hàng, tiếp nhận và truyền tải lệnh của khách hàng, hoặc cung cấp lời khuyên liên quan đến các công cụ hoặc dịch vụ tài chính. Về bản chất, trong khi thực thể tại Séc tạo điều kiện tương tác với khách hàng, trách nhiệm quy định tổng thể và khuôn khổ tuân thủ bắt nguồn từ L.F. Investment Limited được CySEC quản lý. Khách hàng giao dịch với Purple Trading thường thuộc các biện pháp bảo vệ được cung cấp bởi chế độ quy định của CySEC.
Những gì Quy định Không Bảo vệ
Trong khi quy định cung cấp một lớp bảo vệ liên quan đến hành vi hoạt động và tính toàn vẹn tài chính của nhà môi giới, nó không bảo vệ nhà đầu tư khỏi rủi ro thị trường hoặc đảm bảo kết quả có lợi nhuận. Thị trường forex và Hợp đồng chênh lệch (CFD) vốn dĩ biến động mạnh, và mất vốn là một khả năng đáng kể. Trang web của Purple Trading tự công bố rằng 72,05% tài khoản nhà đầu tư bán lẻ bị thua lỗ khi giao dịch Hợp đồng chênh lệch (CFD) với nhà cung cấp này. Con số này đóng vai trò như một lời nhắc nhở rõ ràng rằng ngay cả với một nhà môi giới được quản lý, đầu cơ thị trường vẫn tiềm ẩn rủi ro đáng kể. Thỏa thuận dàn xếp của CySEC liên quan đến L.F. Investment Ltd, về xung đột lợi ích và tiếp thị Hợp đồng chênh lệch (CFD), cho thấy các vấn đề tuân thủ trong quá khứ đã được cơ quan quản lý giải quyết. Mặc dù thỏa thuận dàn xếp này cho thấy sự giám sát của cơ quan quản lý đang hoạt động, nó cũng làm nổi bật các lĩnh vực mà công ty cần cải thiện các hoạt động của mình. Nhà đầu tư nên luôn thực hiện thẩm định kỹ lưỡng và hiểu rõ các rủi ro liên quan trước khi cam kết vốn.
Thông tin Chúng tôi Không Thể Xác minh
Trong quá trình đánh giá của chúng tôi, một số thông tin liên quan đến Purple Trading không thể được tự mình xác minh. Cụ thể, chúng tôi không thể xác nhận số tiền nạp tối thiểu chính xác cần thiết để mở tài khoản, mức spread EUR/USD điển hình được cung cấp, hoặc danh sách đầy đủ tất cả các loại tài khoản khả dụng. Các chi tiết này thường linh hoạt và có thể thay đổi dựa trên điều kiện thị trường, các cấp tài khoản hoặc ưu đãi khuyến mãi. Đối với khách hàng tiềm năng, việc có thông tin rõ ràng về các điểm này là cần thiết để đưa ra quyết định sáng suốt về chi phí, điều kiện giao dịch và sự phù hợp. Chúng tôi khuyến nghị những cá nhân quan tâm nên liên hệ trực tiếp với bộ phận hỗ trợ khách hàng của Purple Trading hoặc tham khảo thông tin cập nhật nhất có sẵn trên trang web chính thức của họ để có được các chi tiết cụ thể này trước khi tham gia vào bất kỳ hoạt động giao dịch nào. Tính minh bạch trong các khía cạnh hoạt động này là chìa khóa cho một trải nghiệm giao dịch được thông tin đầy đủ.
Kết luận của bạn với Purple Trading
Purple Trading hoạt động dưới một khuôn khổ được quản lý, chủ yếu thông qua thực thể L.F. Investment Limited được CySEC cấp phép, với sự hiện diện tại Cộng hòa Séc thông qua một đại lý liên kết. Điều này cung cấp một mức độ giám sát được thiết kế để đảm bảo các thực tiễn công bằng và bảo mật quỹ của khách hàng. Tuy nhiên, khách hàng tiềm năng nên nhận thức đầy đủ về các rủi ro cố hữu liên quan đến giao dịch Hợp đồng chênh lệch (CFD), như được chỉ ra bởi tỷ lệ cao các tài khoản bán lẻ bị thua lỗ. Thỏa thuận dàn xếp trong quá khứ của CySEC, mặc dù đã được giải quyết, đóng vai trò như một lời nhắc nhở về vai trò tích cực của cơ quan quản lý trong việc thực thi tuân thủ. Luôn khuyến nghị xác minh tất cả thông tin quy định và hiểu rõ các điều khoản dịch vụ. Đối với các chi tiết chưa được xác minh như số tiền nạp tối thiểu hoặc mức spread chính xác, nên liên hệ trực tiếp với nhà môi giới để đảm bảo bạn có thông tin cập nhật và chính xác nhất cho các quyết định giao dịch của mình.
Báo cáo người dùng
Các tài khoản được kiểm duyệt do độc giả gửi. Không phải bằng chứng pháp lý.
Các báo cáo chỉ được công bố sau khi một người đọc chúng. Một báo cáo được đánh dấu đã xác minh có nghĩa là người báo cáo đã cung cấp tài liệu hỗ trợ mà chúng tôi có thể kiểm tra. Một chưa xác minh báo cáo là lời kể của một cá nhân và không thay đổi tình trạng của thực thể này.
Gửi báo cáoChưa có báo cáo được kiểm duyệt nào được công bố về hồ sơ này. Nếu bạn đã giao dịch với công ty này, báo cáo cho cơ quan đăng ký.
Nguồn
Mọi nguồn dưới đây đều được truy xuất từ trang web của nhà xuất bản.
- CySECRegister record — L.F. Investment Limitedhttps://www.cysec.gov.cy/en-GB/entities/investment-firms/cypriot/72454/ĐÃ TRUY XUẤT 2026-09-06
- Czech National Bank (tied agents list)Company/legal page — Purple Trading s.r.o. (tied agent)https://www.purple-trading.com/en/contacts/ĐÃ TRUY XUẤT 2026-09-06
Câu hỏi thường gặp
Purple Trading có được quản lý không?
Có, Purple Trading được điều hành bởi L.F. Investment Limited, được CySEC quản lý (giấy phép 271/15), và Purple Trading s.r.o. được Ngân hàng Quốc gia Séc liệt kê là một đại lý liên kết.
Thỏa thuận dàn xếp của CySEC có ý nghĩa gì đối với Purple Trading?
CySEC đã đạt được thỏa thuận dàn xếp với L.F. Investment Ltd liên quan đến các vấn đề trong quá khứ về xung đột lợi ích và tiếp thị Hợp đồng chênh lệch (CFD). Điều này cho thấy cơ quan quản lý đã giải quyết các vấn đề tuân thủ và công ty đã nộp phạt.
Hầu hết khách hàng có kiếm được tiền với Purple Trading không?
Trang web của công ty công bố rõ ràng rằng 72,05% tài khoản nhà đầu tư bán lẻ bị thua lỗ khi giao dịch Hợp đồng chênh lệch (CFD) với nhà cung cấp này, đây là một thống kê phổ biến đối với các sản phẩm rủi ro cao như vậy.
Trụ sở chính của Purple Trading ở đâu?
Thực thể hoạt động chính của Purple Trading, L.F. Investment Limited, có trụ sở chính tại Limassol, Síp. Purple Trading s.r.o. có trụ sở tại Brno, Cộng hòa Séc.